We Love Mascot [ Mascot Club Thai ]

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
We Love Mascot [ Mascot Club Thai ]

♥ ~ WLM CluB ~ ♥

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่ online ทั้งหมด 3 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 3 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

[ View the whole list ]

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 212 คน เมื่อ Fri Oct 15, 2021 10:54 am

elite501st
ิblackclash
D|noSaU|2
poision
cincinza
teddiiez
mon_patimin
Too
TaiLmoN
13 posters

สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~!

TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

: 30

สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! Empty สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~!

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Sun Aug 16, 2009 3:40 am

กระผมชื่อ "โต"
    อายุยังน้อยนิดแค่ "16 ปีเท่านั้น"
    ปัจจุบันศึกษาอยู่ที่ "โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา (บดินทร์3)"
    จังหวัด "กรุงเทพฯ" เขต "บางกะปิ"

เหตุผลที่ชื่นชอบ Mascot : ที่มาที่ไปของผม เริ่มจากชุด Mascot-ปิกาจู ของ โมเดิร์น9 ตอนผมอายุเพียงแค่ 9 ขวบ เท่านั้น!!
    ผมได้รับเห็นถึงความน่าอัศจรรย์ของปิกาจูนั้นก็คือ.. มีคนอยู่ข้างในตัวปิกาจู หลังจากนั้น...
    ผมได้ศึกษาเรื่องราวต่างๆชุดไอ้ชุดตัวการ์ตูนเหล่านั้น จนพบขึ้นมาได้ว่ามันชื่อ "มาสคอท(Mascot)"
    เวลาผ่านไป อย่างไม่คาดคิด เพราะว่า มันผ่านมา 7 ปีแล้ว ที่ผมได้ศึกษาและคิดค้นโครงสร้างต่างๆของ Mascot
    แต่ผม ไม่ได้มีโอกาสที่จะได้มาร่วมทำงานในตำแหน่งนี้ เหตุผล? เพราะอายุยังไม่ถึงเกณฑ์ที่จะทำงาน เพราะอายุนั้นคือ 18 ปีที่ทำได้
    ตั้งแต่เมื่อสมัยเด็กๆจนมาเป็นวัยรุ่น ผมก็ไม่เคยลืม Mascot ไปจากใจเลย แม้แต่เสี้ยวเดียว
    ปัจจุบัน ผมได้ศึกษาการออก Acting ต่างๆของ Mascot และลูกเล่นๆต่างๆในตัวของ Mascot
    จนมาถึง ณ ทุกวันนี้ ผมได้มีชุด Mascot เป็นของตัวเองแล้ว 1 ตัว ชื่อ "Nezu" เป็นแมวสีขาว ในภาพร่างน่ารัก แต่ในร่าง Mascot
    ทนดูแทบไม่ได้ แต่ตอนนี้ กำลังได้รับการปรับปรุง และกำลังดัดแปลงให้เหมือนมากที่สุด (นอกเรื่องซะแล้ว -*-)
    แต่ยังไง... ผมก็ยังรัก Mascot มากที่สุด และอนาคต ใฝ่ฝันว่า จะไปทำงานที่ "ญี่ปุ่น" เพื่อเป็นการได้หาประสบการณ์ขั้นสูงขึ้นไปอีกขั้น
    แล้วก่อนหน้านั้น ก็คือต้องจัดตั้ง "Webboard รวมคนรัก Mascot" เสียก่อน แต่แล้วในที่สุดก้ได้จัดขึ้นมาแล้ว
    แต่ยังไม่เป็นทางการเท่าไหร่นัก ยังไงก็ขอให้ช่วยๆกันแพร่กระจาย Webboard ให้เพื่อนๆของทุกๆคนที่ชอบหรือไม่ชอบ Mascot ได้ทราบกันนะครับ

โอ้ว.. แพร่มมาเยอะแล้วเรา ยังไงผมก็ขอจบไว้เพียงเท่านี้นะครับ ขอบคุณ ที่อ่านกันครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Mon Oct 12, 2009 5:10 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Too
    Too
    Moderators
    Moderators

สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! Empty เพิ่งหาเจอ

ตั้งหัวข้อ by Too Thu Oct 08, 2009 10:57 pm

หวัดดีคับ mascot club thai
    ผมเพิ่งจะเป็นสมาชิกใหม่ ซึ่งดูๆแล้วก็น่าจะเป็นสมาชิกคนต้นๆ
    ผมได้ค้นหาอยู่นานมาก กับคำว่า mascot เป็นคำ คำเดียวที่ผมจดจำไม่เคยลืม
    หลายเว็บก็ให้คำตอบกับผม แต่ webboard นี้ ช่ายเลย จุดเริ่มต้นแห่งการค้นหา

รายงานตัวนะคับ ผมชื่อ Too
    กำลังเรียนอยู่อุดมศึกษา ม.มหิดล คับผม
    mon_patimin
    Level 0
    Level 0

สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! Empty Re: สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~!

ตั้งหัวข้อ by mon_patimin Mon Oct 26, 2009 1:49 pm

หวัดดีจ้า ชื่อมนคะ เป็นสมาชิกใหม่
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
    Too
    Too
    Moderators
    Moderators

สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! Empty Re: สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~!

ตั้งหัวข้อ by Too Mon Oct 26, 2009 6:14 pm

ยินดีต้อนรับนะครับ
    ^_^
    TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Tue Oct 27, 2009 7:05 pm

ยินดีต้อนรับครับ ^^ ขอให้ใช้บอร์ดกันอย่างอบอุ่นนะครับ ^^
    teddiiez
    teddiiez
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by teddiiez Sun Nov 01, 2009 6:39 pm

ฮาโหล๋ ๆ ๆ ~~~

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

ขอแนะนำตัวก่อน .... เราชื่อ ' จุ๊บแจง '
    ตอนนี้อายุ 18ปี จ๊ะ กำลังศึกษาปี 1 อยู่ที่ม.มหิดล

ดีใจมากเลยที่ได้มาเจอ Mascot Club อ่ะจ๊ะ
    ตอนแรกเราก็เสิร์ชๆ หาเว็บที่รับสมัครงาน mascot
    ใฝ่ฝันเลยแหละ ว่าอยากลองเข้าไปอยู่ใน mascot แต่ละตัว
    เป็นอะไรที่ น่ารักมาก แล้วเราเองก็อยากจะได้ัสัมผัสความรู้สึกดีๆ
    ที่เราใฝ่ฝันอยากจะทำ

ตอนแรกเราก็คิด เอ๊ะ!? นี่เราบ้าป่าววะ?
    มีแต่คนบอกว่า ร้อนจะตาย จะไปใส่ทำไม??

เราบอกแค่ว่า ' กุรักของกุนี่ =.,= (อาจฟังดูเว่อร์ แต่เรารู้สึกจริงๆ)'
    เราอาจไม่รุ้เรื่อง mascot มากมาย แต่ถ้ามีโอกาส ก็อยากจะทำงานแบบนี้

^_________________^

ทักทายกันบ้างนะจ๊ะ jang_rox69@hotmail.com >.,<"
    teddiiez
    teddiiez
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by teddiiez Sun Nov 01, 2009 6:41 pm

อ้อ! ! ตะกี้ืลืมบอก

mascot ของโต น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

>.....< ~*

โอยยย ไม่ไหล น่ารักได้อีก T___________T
    cincinza
    cincinza
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by cincinza Sun Nov 01, 2009 6:43 pm

สวัสดีและ ยินดีต้อนรับครับ ^^

อ่า ^^ ขอบคุณมากครับ
    PS ::~ อย่าปั้มโพสเน้อ ^^ ให้เข้าไปแก้ใน edit นะจ๊ะ ^^ (ครั้งนี้ไม่เป้นไรครับ)
    TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Sun Nov 01, 2009 6:45 pm

ยินดีต้อนรับคร๊าบ ^^
    Too
    Too
    Moderators
    Moderators

ตั้งหัวข้อ by Too Tue Nov 03, 2009 11:36 pm

ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ หุหุ ม.มหิดล ด้วย ^ ^
    teddiiez
    teddiiez
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by teddiiez Thu Nov 05, 2009 11:47 pm

ว้าววว! ! !

อยู่ปีไหนเหรอคะ?

แอดมาคุยกันได้นะ

jang_rox69@hotmail.com

ยินดีที่ได้รุ้จักค่า ^_____^~
    poision
    poision
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by poision Thu Dec 31, 2009 4:45 pm

??????????????????? Mascot Club Thai !!!
    ??????????????????????
    ??????? ???? ??? ????21 ??+++
    ????????????????????????????????? สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 834780
    ?????? ?????????????????????? ??????
    ?????????? ?????????? ?????????????????T^T
    ????????????????? T^T
    shibajang@hotmail.com ???????????????????
    ?????? ??????????? สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 52584
    Too
    Too
    Moderators
    Moderators

ตั้งหัวข้อ by Too Thu Dec 31, 2009 9:28 pm

ยินดีต้อนรับบบ คร๊าบบบบ สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 734741
    TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Sun Jan 03, 2010 9:39 pm

ยินดีต้อนรับขอรับ ><
    poision
    poision
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by poision Wed Jan 06, 2010 7:59 pm

แวะมาทักทายค่ะเพื่อนๆ!!!
    ม่ายอยากให้ห้องนี้เงียบเหงาอ่าน้ะ~ สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 489991
    TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Wed Jan 06, 2010 9:02 pm

^^ ยังไงก็ ฝากกระจายบอร์ดให้เพื่อนๆที่ชอบด้วยกันด้วยก็ได้นะ

มีอะไรใหม่ๆก็เปิดกระทู้ใหม่ก็ได้ครับ -0-
    D|noSaU|2
    D|noSaU|2
    Moderators
    Moderators

: 36

ตั้งหัวข้อ by D|noSaU|2 Tue Jan 12, 2010 10:05 pm

สวัสดีครับ ~ เด็กใหม่ครับ . . . .
    ชื่อ : กิลล์ / เอก เรียกได้หมด . .
    ความชอบ : ชอบมาสคอทที่เป็นไดโนเสาร์และมังกรเป็นพิเศษครับ ~
    อ่า ชอบ Mascot มานานมากแล้ว และเคยเห็นเบื้องหลังอาชีพนี้มาบ้าง ~ แต่ก็ยังไม่เคยใส่ครับหาโอกาศอยู่เหมือนกัน
    ปล.แต่ตัวเอง ตัวใหญ่ไปหน่อย แหะๆ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Tue Jan 12, 2010 11:49 pm

D|noSaU|2 พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ ~ เด็กใหม่ครับ . . . .
    ชื่อ : กิลล์ / เอก เรียกได้หมด . .
    ความชอบ : ชอบมาสคอทที่เป็นไดโนเสาร์และมังกรเป็นพิเศษครับ ~
    อ่า ชอบ Mascot มานานมากแล้ว และเคยเห็นเบื้องหลังอาชีพนี้มาบ้าง ~ แต่ก็ยังไม่เคยใส่ครับหาโอกาศอยู่เหมือนกัน
    ปล.แต่ตัวเอง ตัวใหญ่ไปหน่อย แหะๆ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ ดอกไม้
    cincinza
    cincinza
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by cincinza Wed Jan 13, 2010 5:40 pm

ยินดีต้อนรับคับ สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 708523

ผมว่านะ ใครมาใหม่น่าจะตั้งกระทู้ใหม่ เวลาหาชื่อจะได้หาง่ายขึ้นอะ อุตส่าห์มี"ห้องแนะนำตัว" จะได้ไม่ต้องมาดองอยู่กระทู้เดียวไงคับ สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 106561
    ิblackclash
    ิblackclash
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by ิblackclash Sun Apr 04, 2010 11:19 pm

สวัสดี สวัสดี ชื่อ โต่โต้โต่นโต้นนน ครับ
    อายุ 20 ปี อยู่ ว.เซาส์ สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 634112

ชื่อยาวเล็กน้อยน่ะ คริคริ

แก้ไขล่าสุดโดย ิblackclash เมื่อ Tue Apr 06, 2010 10:43 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    TaiLmoN
    TaiLmoN
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ by TaiLmoN Mon Apr 05, 2010 10:33 pm

เอ่อ... นั่นชื่อจริงๆหลอครับ อ่านยากจัง หวังว่าอาจจะเป็นชื่อเล่นที่ยาวที่สุดเลยก็ว่าได้นะ สวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 894746
    Too
    Too
    Moderators
    Moderators

ตั้งหัวข้อ by Too Thu Apr 08, 2010 9:54 pm

ยินดีต้อนรับทุกคนคร๊าบ
    elite501st
    elite501st
    Level 0
    Level 0

: 32

ตั้งหัวข้อ by elite501st Mon Apr 12, 2010 5:11 pm

Hello guys! ผมแบงค์นะครับ เรียน บดินทรเดชา 3 เพิ่ง จบม. 6 หมาดๆ
    ไม่ทราบว่าบอร์ดยังมีคนเข้ามาอยู่หรือเปล่า
    อยากทำงานเป็นมาสคอตมากกกกกกกกก ตามหามา 2 ปีและ
    ขอบคุณหากมีการตอบกลับ
    Too
    Too
    Moderators
    Moderators

ตั้งหัวข้อ by Too Mon Apr 12, 2010 5:18 pm

ยินดีต้อนรับนะครับ
    พอดีบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่ กำลังหาสมาชิกอยู่
    ^ ^
    pagazus
    Level 0
    Level 0

ตั้งหัวข้อ by pagazus Tue Apr 13, 2010 12:18 am

หวัดดีคับทุกคนๆๆสวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 734741
    ผมชื่อ ปั้น นะคับ
    อายุ 22 แล้วอ่า แก่สุดในบอร์ดนี้ป่าวเนี่ยสวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 456837(อย่า เลยนะ _/\_ ) - -'a
    ร่าย : เมื่อผมได้เห็นมาสคอต ผมมีความสุขมากเลย มันสร้างความสุขในชีวิตผมได้มากเลยแหละคับสวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 697910
    ผมก็เลยอยากเป็นมาสคอตเพื่อสร้างความสุขเหมือนอย่างที่ผมได้รับอะคับ อีกอย่างผมชอบตัวการ์ตูนด้วย น่ารักดีๆ

ขอบคุง admin คับ ที่สร้างบ้านให้สำหรับ"คนรักมาสคอต"ได้พูดคุยกัน ผมเซิทอากู๋แล้วก็มาเจอเว็บบอร์ดนี้พอดีเลย ดีใจมากๆคับที่มีคนที่ชอบมาสคอตเหมือนผม เปงบ้านใหม่ไปแล้วคับ แล้วจะเข้ามาบ่อยๆนะคับ

ผมยังไม่เคยใส่มาสคอตเลย อยากหาประสบการณ์สักครั้งในชีวิต ถ้ามีอะไรก็ช่วยแนะนำผมได้นะคับสวัสดีชาว We Love Mascot รายงานตัวที่นี่โล้ด~! 489991

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 4:16 am